Pingpongsport ร้านอุปกรณ์ปิงปอง
ยังไม่มีสินค้าในตระกร้า!
เมื่อซื้ออุปกรณ์ปิงปองภายในร้านเรา เรามีบริการประกอบไม้ปิงปองและยางปิงปองให้ฟรี นอกจากนี้ร้านของเรายังมีบริการสอนปิงปอง มีตั้งแต่คอร์สสำหรับผู้เริ่มต้นจนกระทั่งถึงระดับแข่งขัน มีทั้งเป็นรายคอร์สและรายครั้ง อีกทั้งยังมีบริการน็อกที่คิดเป็นรายชั่วโมง หากสนใจ สามารถอ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้โดยเลือกที่เมนูด้านซ้ายมือ หรือ
โทรสอบถามได้ที่เบอร์ 082-916-4252
นึกถึงปิงปอง นึกถึง "ปิงปองสปอร์ต"
ยางปิงปองรุ่นล่าสุดจาก TUTTLE ออกแบบโดยร้านปิงปองสปอร์ตร่วมกับนักกีฬาชาวไทย เพื่อให้ได้เป็นยางที่เล่นแบคแฮนด์ ด้วยเทคนิคสมัยใหม่ได้อย่างมีประสิทธิภาพ ในราคาที่ทุกคนสัมผัสได้
หน้ายางกึ่งเหนียว ผิวหยาบคล้ายยางยุโรป เกาะลูกดีมาก
ฟองน้ำแข็งปานกลาง แอบเด้งเกินราคาไปพอสมควร สังเกตจากตอนวอร์มไม่ต้องใช้แรงมาก ทั้งที่ไม่ได้ติดไม้แรง
ท็อปสปินได้หมุนตามมาตรฐาน จุดเด่นอยู่ที่ความสเถียร และความเร็วลูกที่ออกมาจากยาง
ลูกวิ่งลงโต๊ะอย่างมั่นคง และพุ่งเร็ว ดีดพอสมควร
ลูกบล็อคและชนไม่หนักมาก ออกไปทางพุ่งๆ เพราะงั้นเลือกทางให้ดี จะได้ไม่โดนสวนเอา
แต่ข้อดีคือลงปลายๆ โต๊ะ ถ้าชนได้เร็วๆ ทำลายจังหวะแล้วรอทุบด้วยโฟร์แฮนด์ก็เป็นทางเลือกที่ดี
การขึ้นลูกเสิร์ฟทำได้ค่อนข้างแม่นยำ ประสิทธิภาพพอประมาณ ไม่หมุนมากแต่มีน้ำหนัก
สวนกลับลูกเปิดได้ยาก
น้ำหนักยางตัดแล้ว 45.7 กรัม ( เบากว่ายางอื่นๆ ที่ฟิวคล้ายกัน เล็กน้อย)
คลิปประกอบ
ยางปิงปอง TUTTLE BEIJING IV RED DIAMOND VERSIONยางปิงปองรุ่นใหม่ล่าสุด จากค่าย Tuttle หน้ายางเป็นแบบ Semi-Tacky ไม่หนืด แต่เกาะลูกดี ฟองน้ำพรุนสีแดง สั่งทำพิเศษ มีความยืดหยุ่นสูง ตีแล้วลูกพุ่งใกล้เคียงยางยุโรป ชนแบ็กดี ลงง่าย แม้ออกแรงก็ตีไม่พลาด คอนโทรลง่ายสุดๆ ในราคาย่อมเยา เหมาะสำหรับผู้ต้องการคว..
540.00บาท 720.00บาท